listการ์ตูนยูริแปลไทยกันเถอะ

เม้าท์เรื่องอนิเม การ์ตูน หนัง อยาก review เรื่องที่สนใจ หรือคุยสัพเพเหระ เรื่องทั่วไปก็ได้จ้ะ
Talk about Animes, Comics , Movies or any other things. Make yourself at home and enjoy the tea with various stories.

Moderators: kurohara, Mukiki

Forum rules
• ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจน สื่อถึงเนื้อหาในกระทู้
• อย่าปั๊มกระทู้ /SPAM / ตอบกระทู้ติด ๆ กันโดยไม่จำเป็น และควรตอบกระทู้อย่างสร้างสรรค์
• งดการ Spoil ในพื้นที่สาธารณะ เช่นในหัวข้อกระทู้ หรือใน Shout Box
• ห้ามตั้งกระทู้ที่มีเรื่อง H หรือสื่ออื่นๆ ที่ไม่เหมาะสมเป็นประเด็นหลักของกระทู้ (อ่านประกาศชี้แจง)
ไม่ใช้ภาษาวิบัติ

หากต้องการแนะนำตัว สามารถโพสท์ได้ที่กระทู้นี้

กฎระเบียบของเว็บ Lily-School | มารยาทในการใช้เว็บบอร์ด | การใส่ Signature และ Avatar
ถาม-ตอบ เกี่ยวกับการใช้บอร์ด | วิธีการใช้ BBcode | บทความดี ๆ เกี่ยวกับการใช้งานและมารยาท

listการ์ตูนยูริแปลไทยกันเถอะ

Postby paparappa » Thu Jul 02, 2009 8:42 pm

คือเราอยากรวบรวมmangaที่มีเนื้อหาyuri(จะชัดหรือแอบๆก็ได้)

แล้วมีการแปลและตีพิมพ์เป็นภาษาไทยค่ะ

จะมีลิขสิทธิ์หรือไม่มีก็ได้ แต่ขอแค่เคยตีพิมพ์เป็นภาษาไทยค่ะ

เท่าที่เราพอนึกออกก็มี

1.ตราบาปล้างปฐพี (มีฉากวายเยอะที่สุดเท่าที่เคยเห็น และติดเรทสุด555+)
2.สาวน้อยเพนกวิน
3.Maria+Holic (มาเรีย โฮลิิค)
4.Kyoshiro to Towa no Sora (ศึกนางฟ้า​เหนือมนุษย์)
5.Kannatsuki no Miko
6.Tetragrammaton labyrinth(ผู้ลงทัณฑ์)
7.Negima neo
8.maria-sama ga miteru
9.ก๊วนจิ๋วจอมเวท(เรื่องนี้แอบๆวาย ตลกดี)
10. 2คนจนอลเวง
11.ไมฮิเมะ อาราชิ
12.ไมฮิเมะzwei
13.Hyakko
14.Pixy gale

ใครนึกเพิ่มได้ช่วยมาต่อหน่อยนะคะ
Last edited by paparappa on Thu Jul 23, 2009 7:54 pm, edited 2 times in total.
paparappa
LILY S

Re: listการ์ตูนยูริแปลไทยกันเถอะ

Postby Mukiki » Thu Jul 02, 2009 9:25 pm

3.มาเรียโฮริค

Maria+Holic - มาเรีย โฮลิค ครับ
แนะนำจขกท.และคนที่กำลังจะโพสท์
ไหนๆจะรวบรวมแล้ว เช็คชื่อให้ถูกต้องนิดนึงเน้อ เผื่อใครจะเอาไปเดินหาตามแผง 'w')b

คุณครูจอมเวทย์ เนกิมะ / Mahou-Sensei Negima (VBK)
เซ็ตจัง-คุณหนู เต็มๆ

Sasamki Koto (Luckpim)
ตอนนี้ยังไม่ออก และยังไม่รู้ชื่อไทย

Utena /อุเทน่า ราชินีกุหลาบ (SIC)

ตอนนี้นึกออกเท่านี้ล่ะครับ นึกออกอีกจะมาเพิ่ม *-*
Status: Temporary Stop Functioning...
Mukiki
เสี่ยวเอ้อชมรมน้ำชา

Re: listการ์ตูนยูริแปลไทยกันเถอะ

Postby gamboom » Thu Jul 02, 2009 9:28 pm

ในสายตาเรา... ก็ประมาณนี้น่ะค่ะ (บางเรื่องก็จิ้นเอง)

1.สาวน้อยต่อยหนัก ของ วิบูลย์กิจ (งงล่ะเซ่ มันวายตรงไหน ไปอ่านเอง)
2.R.O.D (read or die) จำสำนักพิมพ์ไม่ได้ค่ะ
3.วัยซนคนมีพลังจิต ของ บงกช (โฮตารุวววววววววววว)
4.เก๋าโจ๋โก๋พันธุ์สวย ของ บูมคอมมิค (เรื่องนี้ฮามากกกกกกกกกกกกกกกก)

นึกออกจะมาอิดิทเพิ่ม
https://twitter.com/chogojoy ทวิตกันมั้ย?
ประธานเป็นประธานเพราะไม่มีใครยอมเป็น พอเป็นแล้วก็ไม่ค่อยได้ทำอะไร ไปๆมาๆเลยยึดอำนาจใหม่ แล้วปรับปรุงซะเอง
gamboom
ประธานนักเรียนสภาลิลลี่

Postby archura » Thu Jul 02, 2009 9:43 pm

RG-VEDA อีกเรื่องค่ะ

หนึ่งคำรักยากนักจะเอ่ย -Sasamekikoto-1
ลิขสิทธิ์ : MEDIA FACTORY
ผู้เขียน : Takashi Ikeda
วันจำหน่าย : 24 ก.ค. 2009
ราคา : 55 บาท

ไม่รู้ว่าชื่อเป็นทางการหรือยัง เอามาจากในนี้อ่ะค่ะ
http://www.luckpim.com/license.asp?cid=0&page=3
Image
archura
LILY STU

Postby Maxkung » Thu Jul 02, 2009 9:52 pm

จิ้น ๆ ๆ :lol:

Venus Versus Virus (บูรพัฒน์)
Image
Image
Maxkung
ผู้ลุ่มหลงในกลิ่นไห

Postby hollhorse » Thu Jul 02, 2009 11:22 pm

R.O.D. ของ VBK ครับ เก่าใช้ได้เลยเนี่ย - -

ตอนนี้กำลังรอ Pixy Gale ไม่รู้เมื่อไหร่เล่ม 3 จะวางสักที -*-

--------------

นอกเรื่อง : เมื่อวานผ่านแผงหนังสือ เนกิมะ เล่ม 24 วางแล้วนิ ยูเอะ ตอนลองเสื้ออัศวินน่ารักดีแหะ เหอๆ
Image
Image
Credit : This picture adapted from XEPH's artwork @ PIXIV.
hollhorse
SENPAI

Postby drakmiyobu » Fri Jul 03, 2009 11:25 pm

เคยรวมไว้ในบล๊อคค่ะ

สวัสดีค่ะ

หลังจากที่หายหน้าหายตาไปเกือบปี

พอดีได้ฤกษ์จัดบ้าน

ก็ไปค้นหนังสือการ์ตูนค่ะ

ก็เลยจะมาแนะนำ มังงะ Yuri และ เข้าข่าย Yuri ที่มีอยู่ในกรุค่ะ

อาจจะโหลดโหดซักนิดนะคะ

*หากผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยนะคะ >< *

1.Maria-sama ga miteru ท่านมาเรียมองเราอยู่นะ

[ลิขสิทธิ์ บงกช ปัจจุบันออกมาทั้งหมด 2 เล่มค่ะ ]

คนสาย Y น่าจะรู้จักกันเป็นอย่างดีนะคะ เรื่องนี้ออกแนวบริสุทธิ์ค่ะ

สนุกมากๆ ใครพลาดแล้วน่าเสียดายมากๆค่า

Image

2.Kyoshiro to towanosora ศึกนางฟ้าเหนือมนุษย์

[ลิขสิทธิ์ บงกช 3 เล่มจบค่ะ ]

*อนิเม ลิขสิทธิ์ Wish ค่า*

เรื่องนี้นางเอก จิ้น Y ได้ค่ะ (ชั่วมาก~=w=) และมีคู่ Y อยู่อีกหนึ่งคู่ค่ะ คาอง กับฮิมิโกะ ><~

Image

3.Kanna zuki no miko มิโกะ คนทรงหุ่นเทวะ

[ลิขสิทธิ์ สยามอินเตอร์คอมมิค 2 เล่มจบ ค่ะ ]

*อนิเม ลิขสิทธิ์ Tiga ค่า*

เรื่องนี้บอกได้คำเดียวว่า Y กับ Y สงสารโซมะแฮะ... กรั่กๆ

Image

4.Strawberry Panic

[ปัจจุบัน ลิขสิทธิ์ บูรพัฒน์ ซึ่งยังไม่ออกเล่ม 1 ค่ะ แต่ที่ถ่ายมาเป็นของสำนักพิมพ์ ANT ค่ะ]

เรื่องนี้ ไม่มีตัวผู้มาให้เห็นค่ะ บอกได้คำเดียวคือ YYYYYYY

Image

5.Pixy Gale

[ยังไม่มีลิขสิทธิ์ค่ะ สำนักพิมพ์ ANT จัดจำหน่าย ปัจจุบันออกมาแล้ว 2 เล่มค่ะ]

เรื่องนี้ ดูยังไง ก็ Y ค่ะ จิ้นได้หนุกหนาน~ ขาแฟนตาซีไม่ควรพลาดค่า

Image

6.Spark Lala Nagi Hurricane มหัศจรรย์ คู่หู ต่างขั้ว

[ลิขสิทธิ์ บงกช 4 เล่มจบค่ะ]

เรื่องนี้เป็นการ์ตูนแนว วอลเล่ย์บอลค่ะ Y แบบ ฮา สนุกๆมากๆค่า~

Image

7.Quinmaster นักรบเทวนารี ควินมาสเตอร์

[ลิขสิทธิ์ สยาม อินเตอร์คอมมิค 2 เล่ม จบ ค่ะ]

เรื่องนี้จิ้น Y ได้เลยค่ะ แต่เสียดายที่คนเขียนเค้าตัดจบไปซะก่อน TT^TT

Image

8.Mahotsukai no tamago tachi โรงเรียนวุ่น แม่มดจิ๋ว

การ์ตูนแนวมิตรภาพ จิ้น Y ได้ค่ะ สนุกค่ะๆ ><

Image

9.The Rose Of Versailles กุหลาบแวร์ซายส์

[พิมพ์เก่าลิขสิทธิ์ สยาม ค่ะ แต่หายากมาก ปัจจุบันหาซื้อได้ ของสำนักพิมพ์ EvolutionX 6เล่มจบค่ะ]

การ์ตูนสุดคลาสสิค อิงประวัตศาสตร์ฝรั่งเศสค่ะ หนูจิ้น Y ได้แค่ตอนแรกๆค่ะ OTL

Image

10.Kiddy Grade Versus คิดดี้ เกรด เวอร์ซัส

[ลิขสิทธิ์ สยามอินเตอร์คอมมิค 2 เล่มจบค่ะ]

*อนิเม ลิขสิทธิ์ Amigo ค่ะ*

การ์ตูนแนวหุ่นยนต์ ได้กลิ่นดอกลิลลี่จางๆ ไม่มีพระเอกนะคะ=w=

Image

11.Hyakko แก๊งค์สาวซ่า

[ลิขสิทธิ์ รักพิมพ์ ปัจจุบันออกมา 2 เล่มค่ะ]

ฮาค่ะ รั่วๆเสื่อมๆ ใครชอบแนวคอมเมดี้ไม่ควรพลาดอย่างยิ่งค่ะ!

Image

12.Venus Versus Virus นางฟ้าล่าปีศาจ

[ลิขสิทธิ์ บูรพัฒน์ 8 เล่มจบค่ะ]

จิ้น Y ได้แรงมาก ไม่เชื่อดูหน้าปกเล่ม 8สิ (?) XD

Image

13.Penguin Musume สาวน้อย เพนกวิ๊น

[ลิขสิทธิ์ วิบูลกิจย์ ปัจจุบันออกมาแล้ว 2 เล่มค่ะ]

นางเอกโอตาคุ สุดแสนจะเสื่อมและรั่ว อ่านแล้วฮามากๆ ไม่มีพระเอกนะคะ!

Image

14.LIFE ไลฟ์

[ลิขสิทธิ์ บงกช ปัจจุบันออกมาแล้ว 18 เล่มค่ะ]

Drama สุดๆ อ่านแล้วสงสารนางเอกมากค่ะ! สนุกมากๆ เป็นการ์ตูนที่ไม่ควรพลาดอย่างยิ่ง!

Image

15.Binbou shimai monotagari 2 คนจนอลเวง

[ลิขสิทธิ์ เนชั่นฯ ปัจจุบันออกมาแล้ว 4 เล่มค่ะ]

พี่น้องที่สุดแสนจะชวนจิ้น ให้ตายเถอะ!

Image

16.Murder Princess

[ปัจจุบันยังไม่มีลิขสิทธิ์ สำนักพิมพ์ ANT จัดจำหน่ายค่ะ 2 เล่มจบ]

อยากให้เรื่องยาวกว่านี้อีกนิด ทั้งมังงะและอนิเม ได้กลิ่นลิลลี่ อ่อนๆค่ะ!

Image

17.Heaven S Prison คุกสวรรค์

[ลิขสิทธิ์ เนชั่นฯ ปัจจุบันออกมาแล้ว 3 เล่มค่ะ]

เนื้อเรื่องยังคงงงๆ แต่ภาพสวยมากค่ะ มีหลายสาย Y G M บลาๆๆๆ มันช่างเยี่ยมอะไรเยี่ยงนี้จอช!

Image

18.Ikkitousen มหาสงครามลูกแก้วมากะ

[ลิขสิทธิ์ สยามฯ ปัจจุบันออกมาแล้ว 8 เล่มค่ะ]

สามก๊ก เวอร์ชั่นสาวน้อยที่เสื้อผ้าทำมาจากกระดาษเช็ดชู่ มีเซอร์วิสกระจาย Y มีเล็กน้อยค่ะ

คันอู โฮรกกกกกกกกก~!!!!

[img]http://i53.photobucket.com/albums/g50/drakmiyobu/18.jpg][/img]

19.Air Master แอร์มาสเตอร์

[ลิขสิทธิ์ วิบูลกิจย์ ปัจจุบันออกมาแล้ว 17 เล่มค่ะ]

ลายเส้นอาจจะไม่ค่อยสวย แต่ มุขฮา เรื่องนี้หาที่ซื้อยากมากก TT^TT

Image

20.Kashimashi ~Girl Meet~ อลวนรัก อลม่านเลิฟ

[สำนักพิมพ์ ANT จัดจำหน่าย~ 5 เล่มจบค่ะ]

เอ๋จะว่าไงดีหล่ะ อ่านแล้ว พระเอกก็ยังพูดครับ ทำให้ไม่ค่อยสามารถจิ้นได้ เท่าที่ควร

Image

21.The Sword Of Paros ฟ้าบัญญัติรัก

[สำนักพิมพ์ KK Books จัดจำหน่าย~ เล่มเดียวจบ ผู้เขียนคนเดียวกับจอร์จี้อะไรซักอย่าง = =]

การ์ตูนเก่าหายากมากๆค่ะ TT^TT

ถึงเมะจะแมน(มากๆๆๆ)ก็เถอะ แต่ยังไงก็ YYYYYYYYYYY

Image

22.HEN ภาค โยชิดะ ยามาดะ

[สำนักพิมพ์ Newtype และ National จัดจำหน่าย 8 เล่มจบค่ะ

(เนชั่นแนลเอาของนิวไทป์ไปซีร๊อคเย็บเล่มขายอีกทีหนึ่ง =_=) ]

การ์ตูนเก่าหายากค่ะ ขา Y ไม่ควรพลาดอย่างยิ่ง

สำหรับ Yaoi ก็ต้องภาค ซูซูกิ ซาโต้ค่ะ 11 เล่มจบ หายากกว่า ภาค yuri ค่ะ ถือเป็น แรร์ไอเทม

Image

23.Revolutionary Girl Utena สาวน้อยปฎิวัติ อูเธน่า , อูเทน่า ขบฏสาวกุหลาบเหล็ก ฯลฯ

[ลิขสิทธิ์ สยามฯ เอ 5 เล่มจบมั้งคะ ที่เห็นเยอะๆ เป็นความชอบส่วนบุคคลค่ะ ของสำนักพิมพ์ไพเรท

เก็บ 2 สำนักพิมพ์เลย เอิ๊กๆ]

การ์ตูนเก่าค่ะ โดยส่วนตัวรู้สึกชอบมาก ถึงมากที่สุด

หลายๆคนอาจจะอ่านแล้วรู้สึกงงๆ แต่ถ้าลองอ่านดูอีกซักรอบสองรอบ

จะรู้ว่ามันสนุกมากๆค่ะ ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆ อนิเมภาค มูฟวี่ Y ที่สุดแล้ว แต่เวอร์ชั่นอื่นไม่ใช่ว่าจะไม่ Y นะเคอะ

Image

24.Miyuki-chan in wonderland

[สำนักพิมพ์ Newproject จัดจำหน่ายค่ะ เล่มเดียวจบ เอรู้สึกว่ามีอีกสำนักนึง แต่จำไม่ได้แฮะ]

การ์ตูนเก่าหายากค่ะ

มิยูกิ ท่องโลกไปมิติต่างๆ เนื้อเรื่อง งงๆ นิดๆ แต่ก็มีเซอร์วิส Y ทุกครั้งที่มิยูกิไปต่างมิติ เอิ๊กๆ ~

Image

25.Project A-ko โปรเจค เอโกะ

[สำนักพิมพ์ Leon Book จัดจำหน่ายค่ะ เล่มเดียวจบ]

การ์ตูนเก่าหายากมากค่ะ TT^TT

เนื้อเรื่อง งงๆ ค่ะ ไม่มีพระเอก แล้วทั้ง 3 ก็ Y ด้วยกันอย่างมีความสุข...เอ๊ะ ยังไง..!?

Image

26.Gakuen Utopia Manabi Straight! มานาบิ สาวเป๋อ เซอร์ไม่เซี้ยว

[สำนักพิมพ์ Fairy Tale จัดจำหน่าย ปัจจุบันออกมา 2 เล่มค่ะ]

ไม่มีพระเอก เนื้อเรื่อง เป็นแนวน่ารักๆ เกี่ยวกับรั้วโรงเรียน ลองอ่านดูนะคะ! สนุกค่ะ

Image

27.Girls High ชีสเค้กอย่าเพิ่งหนี แก๊งค์สตอร์เบอรี่มาแล้ว

[ลิขสิทธิ์ บูรพัฒน์ 9 เล่มจบค่ะ]

เป็นอะไรที่มันเสื่อมมาก ถึงมากที่สุด เพราะเอามุขซกมก ของผู้หญิงมาใช้

ฮาแตกมากๆ นั่งบนรถเมล์ คนยังมอง เพราะกลั้นหัวเราะแทบไม่อยู่

สนุกมากๆค่ะ ไม่ควรพลาด!!!! ไม่มีพระเอกนะคะ~~

Image

28.Mai Otome ไม โอโตเมะ (Mai Z Hime )

[ลิขสิทธิ์ วิบูลกิจย์ ปัจจุบันออกมาแล้ว เอ... 3 หรือ 4 เล่มนะ...= =?]

*อนิเม ลิขสิทธิ์ TIGA ทั้ง 2 ภาคเลยค่า *

ภาคมังงะ เนื้อเรื่องต่างกับอนิเมโดยสิ้นเชิง มังงะก็มี Y นะคะ แต่อนิเมนี่สิ สุดยอด จิ้นได้หลายๆๆ คู่มากมาย

ทั้งภาค โอโตเมะ และ ฮิเมะ สุดยอดค่ะ ขา Y ไม่ควรพลาด

ส่วนมังงะ ของภาค ฮิเมะ นี่รู้สึกว่า ไม่ Y นะคะ?

Image

ช่วงนี้ก็มีการ์ตูน Y ใหม่ๆออกมาพอสมควรเลยค่ะ

เช่นผู้ลงทัณฑ์ สุดยอดมากๆ ไม่ควรพลาดอย่างยิ่งเลยค่า!!
Last edited by drakmiyobu on Fri Mar 25, 2011 11:38 am, edited 1 time in total.
Image
drakmiyobu
LILY STUD

Postby kurohara » Fri Jul 03, 2009 11:32 pm

gamboom wrote:2.R.O.D (read or die) จำสำนักพิมพ์ไม่ได้ค่ะ

วิบูลย์กิจ..

มีอนิเม แต่เป็นภาคต่อจากมังงะ ถ้าไม่ได้อ่านมังงะไปดูอนิเมจะงงๆหน่อยนึง แต่อนิเมเพลงปิดเพราะดี ชิว ชอบ...
Image
kurohara
ชมรมคนรักบาฮะ

Postby Ukimomo » Sat Jul 04, 2009 12:48 am

drakmiyobu wrote:เคยรวมไว้ในบล๊อคค่ะ

สวัสดีค่ะ

หลังจากที่หายหน้าหายตาไปเกือบปี

พอดีได้ฤกษ์จัดบ้าน

ก็ไปค้นหนังสือการ์ตูนค่ะ

ก็เลยจะมาแนะนำ มังงะ Yuri และ เข้าข่าย Yuri ที่มีอยู่ในกรุค่ะ

อาจจะโหลดโหดซักนิดนะคะ

*หากผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยนะคะ >< *

Spoiler: show
1.Maria-sama ga miteru ท่านมาเรียมองเราอยู่นะ

[ลิขสิทธิ์ บงกช ปัจจุบันออกมาทั้งหมด 2 เล่มค่ะ ]

คนสาย Y น่าจะรู้จักกันเป็นอย่างดีนะคะ เรื่องนี้ออกแนวบริสุทธิ์ค่ะ

สนุกมากๆ ใครพลาดแล้วน่าเสียดายมากๆค่า

Image

2.Kyoshiro to towanosora ศึกนางฟ้าเหนือมนุษย์

*อนิเม ลิขสิทธิ์ Wish ค่า*

เรื่องนี้นางเอก จิ้น Y ได้ค่ะ (ชั่วมาก~=w=) และมีคู่ Y อยู่อีกหนึ่งคู่ค่ะ คาอง กับฮิมิโกะ ><~

Image

3.Kanna zuki no miko มิโกะ คนทรงหุ่นเทวะ

[ลิขสิทธิ์ สยามอินเตอร์คอมมิค 2 เล่มจบ ค่ะ ]

*อนิเม ลิขสิทธิ์ Tiga ค่า*

เรื่องนี้บอกได้คำเดียวว่า Y กับ Y สงสารโซมะแฮะ... กรั่กๆ

Image

4.Strawberry Panic

[ปัจจุบัน ลิขสิทธิ์ บูรพัฒน์ ซึ่งยังไม่ออกเล่ม 1 ค่ะ แต่ที่ถ่ายมาเป็นของสำนักพิมพ์ ANT ค่ะ]

เรื่องนี้ ไม่มีตัวผู้มาให้เห็นค่ะ บอกได้คำเดียวคือ YYYYYYY

Image

5.Pixy Gale

[ยังไม่มีลิขสิทธิ์ค่ะ สำนักพิมพ์ ANT จัดจำหน่าย ปัจจุบันออกมาแล้ว 2 เล่มค่ะ]

เรื่องนี้ ดูยังไง ก็ Y ค่ะ จิ้นได้หนุกหนาน~ ขาแฟนตาซีไม่ควรพลาดค่า

Image

6.Spark Lala Nagi Hurricane มหัศจรรย์ คู่หู ต่างขั้ว

[ลิขสิทธิ์ บงกช 4 เล่มจบค่ะ]

เรื่องนี้เป็นการ์ตูนแนว วอลเล่ย์บอลค่ะ Y แบบ ฮา สนุกๆมากๆค่า~

Image

7.Quinmaster นักรบเทวนารี ควินมาสเตอร์

[ลิขสิทธิ์ สยาม อินเตอร์คอมมิค 2 เล่ม จบ ค่ะ]

เรื่องนี้จิ้น Y ได้เลยค่ะ แต่เสียดายที่คนเขียนเค้าตัดจบไปซะก่อน TT^TT

Image

8.Mahotsukai no tamago tachi โรงเรียนวุ่น แม่มดจิ๋ว

การ์ตูนแนวมิตรภาพ จิ้น Y ได้ค่ะ สนุกค่ะๆ ><

Image

9.The Rose Of Versailles กุหลาบแวร์ซายส์

[พิมพ์เก่าลิขสิทธิ์ สยาม ค่ะ แต่หายากมาก ปัจจุบันหาซื้อได้ ของสำนักพิมพ์ EvolutionX 6เล่มจบค่ะ]

การ์ตูนสุดคลาสสิค อิงประวัตศาสตร์ฝรั่งเศสค่ะ หนูจิ้น Y ได้แค่ตอนแรกๆค่ะ OTL

Image

10.Kiddy Grade Versus คิดดี้ เกรด เวอร์ซัส

[ลิขสิทธิ์ สยามอินเตอร์คอมมิค 2 เล่มจบค่ะ]

*อนิเม ลิขสิทธิ์ Amigo ค่ะ*

การ์ตูนแนวหุ่นยนต์ ได้กลิ่นดอกลิลลี่จางๆ ไม่มีพระเอกนะคะ=w=

Image

11.Hyakko แก๊งค์สาวซ่า

[ลิขสิทธิ์ รักพิมพ์ ปัจจุบันออกมา 2 เล่มค่ะ]

ฮาค่ะ รั่วๆเสื่อมๆ ใครชอบแนวคอมเมดี้ไม่ควรพลาดอย่างยิ่งค่ะ!

Image

12.Venus Versus Virus นางฟ้าล่าปีศาจ

[ลิขสิทธิ์ บูรพัฒน์ 8 เล่มจบค่ะ]

จิ้น Y ได้แรงมาก ไม่เชื่อดูหน้าปกเล่ม 8สิ (?) XD

Image

13.Penguin Musume สาวน้อย เพนกวิ๊น

[ลิขสิทธิ์ วิบูลกิจย์ ปัจจุบันออกมาแล้ว 2 เล่มค่ะ]

นางเอกโอตาคุ สุดแสนจะเสื่อมและรั่ว อ่านแล้วฮามากๆ ไม่มีพระเอกนะคะ!

Image

14.LIFE ไลฟ์

[ลิขสิทธิ์ บงกช ปัจจุบันออกมาแล้ว 18 เล่มค่ะ]

Drama สุดๆ อ่านแล้วสงสารนางเอกมากค่ะ! สนุกมากๆ เป็นการ์ตูนที่ไม่ควรพลาดอย่างยิ่ง!

Image

15.Binbou shimai monotagari 2 คนจนอลเวง

[ลิขสิทธิ์ เนชั่นฯ ปัจจุบันออกมาแล้ว 4 เล่มค่ะ]

พี่น้องที่สุดแสนจะชวนจิ้น ให้ตายเถอะ!

Image

16.Murder Princess

[ปัจจุบันยังไม่มีลิขสิทธิ์ สำนักพิมพ์ ANT จัดจำหน่ายค่ะ 2 เล่มจบ]

อยากให้เรื่องยาวกว่านี้อีกนิด ทั้งมังงะและอนิเม ได้กลิ่นลิลลี่ อ่อนๆค่ะ!

Image

17.Heaven S Prison คุกสวรรค์

[ลิขสิทธิ์ เนชั่นฯ ปัจจุบันออกมาแล้ว 3 เล่มค่ะ]

เนื้อเรื่องยังคงงงๆ แต่ภาพสวยมากค่ะ มีหลายสาย Y G M บลาๆๆๆ มันช่างเยี่ยมอะไรเยี่ยงนี้จอช!

Image

18.Ikkitousen มหาสงครามลูกแก้วมากะ

[ลิขสิทธิ์ สยามฯ ปัจจุบันออกมาแล้ว 8 เล่มค่ะ]

สามก๊ก เวอร์ชั่นสาวน้อยที่เสื้อผ้าทำมาจากกระดาษเช็ดชู่ มีเซอร์วิสกระจาย Y มีเล็กน้อยค่ะ

คันอู โฮรกกกกกกกกก~!!!!

Image

19.Air Master แอร์มาสเตอร์

[ลิขสิทธิ์ วิบูลกิจย์ ปัจจุบันออกมาแล้ว 17 เล่มค่ะ]

ลายเส้นอาจจะไม่ค่อยสวย แต่ มุขฮา เรื่องนี้หาที่ซื้อยากมากก TT^TT

Image

20.Kashimashi ~Girl Meet~ อลวนรัก อลม่านเลิฟ

[สำนักพิมพ์ ANT จัดจำหน่าย~ 5 เล่มจบค่ะ]

เอ๋จะว่าไงดีหล่ะ อ่านแล้ว พระเอกก็ยังพูดครับ ทำให้ไม่ค่อยสามารถจิ้นได้ เท่าที่ควร

Image

21.The Sword Of Paros ฟ้าบัญญัติรัก

[สำนักพิมพ์ KK Books จัดจำหน่าย~ เล่มเดียวจบ ผู้เขียนคนเดียวกับจอร์จี้อะไรซักอย่าง = =]

การ์ตูนเก่าหายากมากๆค่ะ TT^TT

ถึงเมะจะแมน(มากๆๆๆ)ก็เถอะ แต่ยังไงก็ YYYYYYYYYYY

Image

22.HEN ภาค โยชิดะ ยามาดะ

[สำนักพิมพ์ Newtype และ National จัดจำหน่าย 8 เล่มจบค่ะ

(เนชั่นแนลเอาของนิวไทป์ไปซีร๊อคเย็บเล่มขายอีกทีหนึ่ง =_=) ]

การ์ตูนเก่าหายากค่ะ ขา Y ไม่ควรพลาดอย่างยิ่ง

สำหรับ Yaoi ก็ต้องภาค ซูซูกิ ซาโต้ค่ะ 11 เล่มจบ หายากกว่า ภาค yuri ค่ะ ถือเป็น แรร์ไอเทม

Image

23.Revolutionary Girl Utena สาวน้อยปฎิวัติ อูเธน่า , อูเทน่า ขบฏสาวกุหลาบเหล็ก ฯลฯ

[ลิขสิทธิ์ สยามฯ เอ 5 เล่มจบมั้งคะ ที่เห็นเยอะๆ เป็นความชอบส่วนบุคคลค่ะ ของสำนักพิมพ์ไพเรท

เก็บ 2 สำนักพิมพ์เลย เอิ๊กๆ]

การ์ตูนเก่าค่ะ โดยส่วนตัวรู้สึกชอบมาก ถึงมากที่สุด

หลายๆคนอาจจะอ่านแล้วรู้สึกงงๆ แต่ถ้าลองอ่านดูอีกซักรอบสองรอบ

จะรู้ว่ามันสนุกมากๆค่ะ ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆ อนิเมภาค มูฟวี่ Y ที่สุดแล้ว แต่เวอร์ชั่นอื่นไม่ใช่ว่าจะไม่ Y นะเคอะ

Image

24.Miyuki-chan in wonderland

[สำนักพิมพ์ Newproject จัดจำหน่ายค่ะ เล่มเดียวจบ เอรู้สึกว่ามีอีกสำนักนึง แต่จำไม่ได้แฮะ]

การ์ตูนเก่าหายากค่ะ

มิยูกิ ท่องโลกไปมิติต่างๆ เนื้อเรื่อง งงๆ นิดๆ แต่ก็มีเซอร์วิส Y ทุกครั้งที่มิยูกิไปต่างมิติ เอิ๊กๆ ~

Image

25.Project A-ko โปรเจค เอโกะ

[สำนักพิมพ์ Leon Book จัดจำหน่ายค่ะ เล่มเดียวจบ]

การ์ตูนเก่าหายากมากค่ะ TT^TT

เนื้อเรื่อง งงๆ ค่ะ ไม่มีพระเอก แล้วทั้ง 3 ก็ Y ด้วยกันอย่างมีความสุข...เอ๊ะ ยังไง..!?

Image

26.Gakuen Utopia Manabi Straight! มานาบิ สาวเป๋อ เซอร์ไม่เซี้ยว

[สำนักพิมพ์ Fairy Tale จัดจำหน่าย ปัจจุบันออกมา 2 เล่มค่ะ]

ไม่มีพระเอก เนื้อเรื่อง เป็นแนวน่ารักๆ เกี่ยวกับรั้วโรงเรียน ลองอ่านดูนะคะ! สนุกค่ะ

Image

27.Girls High ชีสเค้กอย่าเพิ่งหนี แก๊งค์สตอร์เบอรี่มาแล้ว

[ลิขสิทธิ์ บูรพัฒน์ 9 เล่มจบค่ะ]

เป็นอะไรที่มันเสื่อมมาก ถึงมากที่สุด เพราะเอามุขซกมก ของผู้หญิงมาใช้

ฮาแตกมากๆ นั่งบนรถเมล์ คนยังมอง เพราะกลั้นหัวเราะแทบไม่อยู่

สนุกมากๆค่ะ ไม่ควรพลาด!!!! ไม่มีพระเอกนะคะ~~

Image

28.Mai Otome ไม โอโตเมะ (Mai Z Hime )

[ลิขสิทธิ์ วิบูลกิจย์ ปัจจุบันออกมาแล้ว เอ... 3 หรือ 4 เล่มนะ...= =?]

*อนิเม ลิขสิทธิ์ TIGA ทั้ง 2 ภาคเลยค่า *

ภาคมังงะ เนื้อเรื่องต่างกับอนิเมโดยสิ้นเชิง มังงะก็มี Y นะคะ แต่อนิเมนี่สิ สุดยอด จิ้นได้หลายๆๆ คู่มากมาย

ทั้งภาค โอโตเมะ และ ฮิเมะ สุดยอดค่ะ ขา Y ไม่ควรพลาด

ส่วนมังงะ ของภาค ฮิเมะ นี่รู้สึกว่า ไม่ Y นะคะ?

Image

ช่วงนี้ก็มีการ์ตูน Y ใหม่ๆออกมาพอสมควรเลยค่ะ

เช่นผู้ลงทัณฑ์ สุดยอดมากๆ ไม่ควรพลาดอย่างยิ่งเลยค่า!!

เหยยยย!!!!=[]=!! มีเรื่องไหนที่ยังไม่ได้อ่านบ้างค่ะ!!!! ไอ้ที่จะแนะนำกะว่าไม่ค่อยมีคนอ่านคุณท่านเล่นอ่านหมดแล้ว!!!!! ช็อคมาก!!!!!!!
Image

Image
Ukimomo
LILY S

Postby Mirai » Sat Jul 04, 2009 3:48 am

ก๊อดด อันที่มีภาพประกอบแจ่มมากๆค่ะ เคยอ่านในนั้นแค่3-4เรื่องเองมั้ง แบบว่าถ้ามีภาพให้ดูจะจำได้ขึ้นใจ เพียงให้ปกแว๊บๆก็จะจำได้ แต่ถ้ามีแค่ชื่อเรื่องสมองจะฝ่อทันที - -" สงสัยเดี๋ยวต้องจดไว้ :twisted:
Image
Mirai
One-sama~

Postby yuricon » Sat Jul 04, 2009 8:45 pm

โอ้ว ข้าน้อยรู้อยู่นิดเดียวเอง

ความรู้ของข้าน้อยยังน้อยไปสินะ = =

ข้าน้อยจดไว้บ้างดีกว่า 8)

มีเงินเมื่อไรจะซื้อให้เรียบเลยขอรับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลด้วยนะขอรับ
( ~ - - ) ~ . . .
. . . ~ ( - - ~ )
yuricon
LILY STUD

Postby soulkusari » Sat Jul 04, 2009 9:43 pm

เย้ยย ไปเก็บ Venus Versus Virus ดีกว่า
ขอบคุณมากครับ~
Image
soulkusari
LILY STUDEN

Postby paparappa » Sat Jul 04, 2009 9:51 pm

Mukiki wrote:
3.มาเรียโฮริค

Maria+Holic - มาเรีย โฮลิค ครับ
แนะนำจขกท.และคนที่กำลังจะโพสท์
ไหนๆจะรวบรวมแล้ว เช็คชื่อให้ถูกต้องนิดนึงเน้อ เผื่อใครจะเอาไปเดินหาตามแผง 'w')b

คุณครูจอมเวทย์ เนกิมะ / Mahou-Sensei Negima (VBK)
เซ็ตจัง-คุณหนู เต็มๆ

Sasamki Koto (Luckpim)
ตอนนี้ยังไม่ออก และยังไม่รู้ชื่อไทย

Utena /อุเทน่า ราชินีกุหลาบ (SIC)

ตอนนี้นึกออกเท่านี้ล่ะครับ นึกออกอีกจะมาเพิ่ม *-*

ข้าน้อยยอมรับผิืด
paparappa
LILY S

Postby sacrasaru » Sun Jul 05, 2009 2:15 am

ข้อมูลเพียบ
พรุ่งนี้ไปร้านหนังสือดีกว่า :twisted:
Yuri เท่านั้นที่ครองโลก -V-/
Image
sacrasaru
LILY STUDENT

Postby hollhorse » Sun Jul 05, 2009 4:34 am

ช่างเป็นพลังที่รุนแรงนัก (เลือดอาบ)

หลายเรื่องที่เข้ามาบ้านเรานานเกิน 20 ปีนะครับ อย่างโปรเจ็คท์ เอโกะ นี่เคยดูอนิเมเมื่อสมัยยังเด็ก เหอะๆ
เล่นมุขตั้งแต่ชื่อตัวละคร สาวสาวชื่อ เอ บี ซี-โกะ เนื้อหาเอาฮาเอะอะไว้ก่อน สนุกดีครับ

ส่วนบางเล่มที่ท่าน drakmiyobu บอกว่าหายาก-ยากมาก ผมแนะนำว่าลองไปหาตามร้านเชาหนังสือเก่าๆ ครับ แถวบ้านผมเคยมีร้านนึง (ตอนนี้ปิดไปแล้ว) จำได้ว่ามีครบเลยนะ ที่ท่านแปะมา
Image
Image
Credit : This picture adapted from XEPH's artwork @ PIXIV.
hollhorse
SENPAI

Postby kakakung » Sun Jul 05, 2009 7:54 pm

Pixy gale ยังหาซื้อได้อยู่ไหมนี่.. = =''

โอ้ย อยากได้~~

อ้อใช่

ซึกิ กับ ขุมทรัุพย์ใต้พิภพ ของ Pig(ไพเรท)

จะเรียกว่าวายก็วาย จะพอจิ้นได้(ดี)ก็ได้ นะ นางเอกกับคู่แ่ข่ง(คนนี้ล่ะวายบรรเจิด)น่ะ

เนื้อเรื่องก็สนุกดี อ่านแล้วน่าสนใจ เกี่ยวกับการตามหาขุมทรัพย์(ของโบราณคดี บลาๆ)
kakakung
LILY STUD

Postby Rand_Kung » Mon Jul 06, 2009 3:49 am

ข้อมูล ครบ

ต่อไปก็เข้าสู้ขั้นตอนหาของมาตุนสินะ...
Image
โอววว ยูริบันซายยยยย~~~~
Rand_Kung
LILY STUDENT

Postby kurohara » Mon Jul 06, 2009 1:42 pm

ทำไมไม่มีใครพูดถึงเซเลอร์มูน.....

เออใช่ พิกซี่เกล ผมหาดิบก็หาต่อจากเล่มสองไม่ได้นะ ตามข่าวไม่ค่อยเจอด้วย หยุดเขียนไปแล้วหรือไง ใครรู้ช่วยบอกที T_T
Image
kurohara
ชมรมคนรักบาฮะ

Postby thanawan » Tue Jul 07, 2009 7:17 pm

แก๊งจิ๋งจอมเวทนี่ Y ด้วยเรอะ!

ไอเราก็ลองซื้อมาอ่านแล้ว 1 เล่ม ยังมะออก Y นะ แต่ฮาดี

สงสัยความ Y จะอยู่เล่มถัดไป

/me นั่งนับตัง แล้วอดข้าวเพื่อเก็บตังซื้อตูน T^T
Image
ความวัวไม่ทันหาย ความ [ Y ] เข้ามาแทรก เต็มพิกัด!
thanawan
SENPAI

Postby Maxkung » Wed Jul 08, 2009 12:07 pm

เพื่อการ์ตูนเรายอม !! :shock:

pixy gale ยังหาซื้อทันไหม ~~ T T
Image
Image
Maxkung

Postby yuricon » Fri Jul 10, 2009 6:12 pm

หลังจากข้าน้อยจดรายชื่อไปร้านหนังสือ 8)

หาคุกสวรรค์เล่ม 1 กับหลายๆเรื่องไม่ได้อ่ะขอรับ เซ็งเลย

รองานมหกรรมหนังสือเดี๋ยวไปลุยค้นอีกรอบ

จะต้องซื้อมาอ่านให้ได้
( ~ - - ) ~ . . .
. . . ~ ( - - ~ )
yuricon
LILY STUD

Postby pikachua » Sun Jul 19, 2009 10:33 am

Maxkung wrote:เพื่อการ์ตูนเรายอม !! :shock:

pixy gale ยังหาซื้อทันไหม ~~ T T

ยังมีขายอยู่ครับ

ตอนนี้มีแึ้ค่ 2 เล่มครับ
Image
Image
pikachua
LILY STU

Postby passteboy » Sun Jul 19, 2009 3:06 pm

ยังไม่เคยอ่านเล่มไหนเลยอ่า T^T
ปกติหาซื้อแต่ yaoi 555+

เดี๋ยวต้องไปหายูริมาอ่าและ ><
รักกระืทู้นี้ได้อีก ~
passteboy
LILY S

Postby Maxkung » Sun Jul 19, 2009 4:28 pm

pikachua wrote:
Maxkung wrote:เพื่อการ์ตูนเรายอม !! :shock:

ยังมีขายอยู่ครับ

ตอนนี้มีแึ้ค่ 2 เล่มครับ

ขอบคุณครับ !!!
จะรีบไปซื้อ :shock:
Image
Image
Maxkung

Postby paparappa » Sun Jul 19, 2009 10:33 pm

อ่า...มีอีกเรื่องๆ

Red garden- ของTKO

วายนะแต่ต้องใช้filterแบบมุกิจังเล็กน้อย :lol: แต่วาดสวยมากๆๆ เนื้อเรื่องก็โอเค ควรซื้อมาเก็บไว้อย่างยิ่งค่ะ
paparappa
LILY S

Next

Return to ชมรมน้ำชา - Tea Club